VTV News đã đăng lúc 20:38 - 05.09.2018
Thứ 6 để yêu là chương trình kết nối những trái tim trẻ, lần đầu tiên xuất hiện trên VTV6. Với slogan "It’s time to love", chương trình như một lời giục giã những trái tim còn đang ngập ngừng khi tình yêu gõ cửa, hãy mở rộng cánh cửa trái tim và đón nhận yêu thương cùng với Thứ 6 để yêu.
Không phải là một chương trình gặp gỡ giao lưu đơn thuần, đến với Thứ 6 để yêu, người chơi sẽ được tương tác trực tiếp với từng đối tượng tiềm năng để dần dần đưa ra quyết định cuối cùng về "nửa kia" phù hợp nhất. Quyền lựa chọn hoàn toàn thuộc về người chơi.
Thứ 6 để yêu dành cho các bạn trẻ thuộc độ tuổi từ 18 - 35, sinh sống và làm việc tại khu vực miền Bắc và miền Nam, đang độc thân, có mong muốn kết bạn, tìm kiếm một nửa còn lại của mình.
Khán giả yêu thích chương trình có thể điền bản đăng ký tham dự và gửi theo địa chỉ thu6deyeu@vtv.vn, hoặc gửi theo đường bưu điện về: Phòng Nội dung 4, Ban Thanh thiếu niên VTV6, Đài truyền hình Việt Nam, 43 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội.
Tổng Giám Đốc
LÊ NGỌC QUANG
Phó Tổng Giám đốc
ĐINH ĐẮC VĨNH
Phó Tổng Giám đốc
ĐỖ THANH HẢI
Phó Tổng Giám đốc
ĐỖ ĐỨC HOÀNG